Skip to main content

Framboðslistar 2017

Hér má kynna sér framboðslista Pírata í öllum kjördæmum fyrir alþingiskosningarnar 2017.
Píratar héldu lýðræðisleg prófkjör í öllum kjördæmum í ár. Þessir listar voru því valdir af félagsmönnum Pírata.

Suðvesturkjördæmi

  1. Jón Þór Ólafsson, Þingmaður
  2. Oktavía Hrund Jónsdóttir, Ráðgjafi
  3. Dóra Björt Guðjónsdóttir, Alþjóðafræðingur
  4. Andri Þór Sturluson, Grínisti
  5. Gígja Skúladóttir, Geðhjúkrunarfræðingur
  6. Hákon Helgi Leifsson, Sölumaður
  7. Kristín Vala Ragnarsdóttir, Prófessor
  8. Þór Saari, Hagfræðingur
  9. Elín Ýr Arnar Hafdísardóttir, Þroskaþjálfi
  10. Grímur Friðgeirsson, Rafeindatæknifræðingur
  11. Halldóra Jónasdóttir, Öryrki í bataferli
  12. Bjartur Thorlacius, Hugbúnaðarsérfræðingur
  13. Kári Valur Sigurðsson, Pípari
  14. Valgeir Skagfjörð, Leikari, markþjálfi og framhaldsskólakennari.
  15. Sigurður Erlendsson, Kerfisstjóri
  16. Lárus Vilhjálmsson, Leikhússtjóri
  17. Guðmundur Karl Karlsson, Hugbúnaðarsérfræðingur
  18. Ragnheiður Rut Reynisdóttir, Leiðbeinandi á leikskóla
  19. Hallur Guðmundsson, Þjónustufulltrúi á bílaleigu
  20. Hermann Haraldsson, Forritari
  21. Maren Finnsdóttir, Óperusöngkona, móttökufulltrúi og leiðsögumaður
  22. Arnar Snæberg Jónsson, Eins manns pönksveitin Hemúllinn
  23. Hildur Þóra Hallsdóttir, Nemi
  24. Björn Gunnlaugsson, Verkefnastjóri
  25. Ýmir Vésteinsson, Lyfjafræðingur
  26. Jónas Kristjánsson, Eftirlaunamaður

Reykjavíkurkjördæmi norður

  1. Helgi Hrafn Gunnarsson, Forritari
  2. Halldóra Mogensen, Þingmaður
  3. Gunnar Hrafn Jónsson, Þingmaður
  4. Sara Oskarsson, Listamaður, þáttastjórnandi og varaþingmaður Pírata
  5. Sunna Rós Víðisdóttir, Lögfræðinemi
  6. Salvör Kristjana Gissurardóttir, Háskólakennari
  7. Kjartan Jónsson, Framkvæmdastjóri og kennari hjá Múltikúlti íslensku og stunda meistaranám í heimspeki
  8. Halla Kolbeinsdóttir, Vefstjóri
  9. Mínerva M. Haraldsdóttir, músíkmeðferðarfræðingur, tónlistarkennari og fósturmóðir á vegum Barnaverndar.
  10. Árni Steingrímur Sigurðsson, Forritari/Lead Software Engineer
  11. Lind Völundardóttir, Framkvæmdastjóri í eigin rekstri
  12. Daði Freyr Ingólfsson, Lyfjafræðingur
  13. Þorsteinn K. Jóhannsson, Framhalsskólakennari og fagstjóri í stærðfræði
  14. Birgir Þröstur Jóhannsson, Arkitekt
  15. Baldur Vignir Karlsson, Verkefnastjóri á Réttargeðdeild, Kleppi.
  16. Kristján Örn Elíasson, Framkvæmdastjóri
  17. Jón Arnar Magnússon, Bréfberi
  18. Hrafnhildur Ólöf Ólafsdóttir, Geðhjúkrunarfræðingur
  19. Rúnar Björn Herrera Þorkelsson, Formaður NPA Stöðvarinnar
  20. Svafar Helgason, Nemi
  21. Nói Kristinsson, Verkefnastjóri á leikskóla
  22. Elísabet Jökuls, Skáld

Reykjavíkurkjördæmi suður

  1. Þórhildur Sunna Ævarsdóttir, Þingmaður
  2. Björn Leví Gunnarsson, Þingmaður
  3. Olga Margrét Cilia, Nemi
  4. Snæbjörn Brynjarsson, Rithöfundur & Blaðamaður
  5. Katla Hólm Vilbergs- og Þórhildardóttir, Varaþingkona og siðfræðinemi
  6. Arnaldur Sigurðarson, Fulltrúi Pírata í Mannréttindaráði
  7. Bergþór H. Þórðarson, Öryrki
  8. Valborg Sturludóttir, Nemi í meistaranámi við HÍ
  9. Elsa Nore, Leikskólakennari
  10. Bjartmar Oddur Þeyr Alexandersson, Framkvæmdastjóri
  11. Guðmundur Ragnar Guðmundsson, Leiðbeinandi
  12. Björn Ragnar Björnsson, Sérfræðingur á Hagstofu Íslands
  13. Ævar Rafn Hafþórsson, Fjármálahagfræðingur og iðnaðarmaður
  14. Jason Steinþórsson, Verslunarmaður
  15. Þórður Eyþórsson, Nemi
  16. Sigurður Unuson, Landvörður, stuðningsfulltrúi og borgarbóndi
  17. Karl Brynjar Magnússon, Flutningatæknifræðingur
  18. Kolbeinn Máni Hrafnsson, Öryrki
  19. Sigurður Ágúst Hreggvidsson, Öryrki
  20. Helgi Már Friðgeirsson, Verkefnastjóri
  21. Ágústa Erlingsdóttir, Námsbrautarstjóri Skrúðgarðyrkju
  22. Jón Gunnar Borgþórsson, Rekstrarráðgjafi

Suðurkjördæmi

  1. Smári McCarthy,Þingmaður
  2. Álfheiður Eymarsdóttir, Stjórnmálafræðingur
  3. Fanný Þórsdóttir, Söngkona og nemi
  4. Albert Svan Sigurðsson, Sérfræðingur í umhverfismálum, Hagstofa Íslands
  5. Kristinn Ágúst Eggertsson, Deildarstjóri Timbursölu hjá BYKO á Selfossi.
  6. Kolbrún Valbergsdóttir, Sérfræðingur í Upplýsingatækni
  7. Siggeir Fannar Ævarsson, Upplýsinga- og skjalafulltrúi hjá Grindavíkurbæ
  8. Halldór Berg Harðarson, Alþjóðafræðingur
  9. Hólmfríður Bjarnadóttir, Húsmóðir
  10. Sigrún Dóra Jónsdóttir, Matráður og húsmóðir.
  11. Eyþór Máni Steinarsson, Hugbúnaðarsérfræðingur hjá Advania, stundakennari í forritunarvali í Austurbæjarskóla og sem stjórnarformaður Kóder
  12. Kolbrún Karlsdóttir, Öryrki og stuðningsfjölskylda
  13. Jón Marías Arason, Framkvæmdastjóri
  14. Heimir M Jónsson, Stuðningsfulltrúi og nemi
  15. Sigurður Ísleifsson, Viðskiptafræðingur
  16. Gunnar Þór Jónsson, Húsbóndi
  17. Sigurður Haukdal, Öryrki
  18. Halldór Lárusson, Tónlistarmaður og skólastjóri Tónlistarskóla Sandgerðis
  19. Sigrún Björg Ásgeirsdóttir, Matráður
  20. Jóhannes Helgi Laxdal, Kerfisstjóri hjá Advania

Norðvesturkjördæmi

  1. Eva Pandora Baldursdóttir, Þingmaður
  2. Gunnar Ingiberg Guðmundsson, Skipstjórnarmaður
  3. Rannveig Ernudóttir, Virkniþjálfi og tómstundafræðingur
  4. Ragnheiður Steina Ólafsdóttir, öryrki
  5. Sunna Einarsdóttir, Sundlaugavörður, einnig heima vinnandi.
  6. Halldór Logi Sigurðarson, Atvinnulaus
  7. Magnús Davíð Nordhal, héraðsdómslögmaður
  8. Hinrik Konráðsson, Lögreglumaður, bæjarfullrúi og kennari
  9. Arndís Einarsdóttir, Nuddari
  10. Bragi Gunnlaugsson, Nemandi og textahöfundur
  11. Vigdís Auður Pálsdóttir, heldri borgari
  12. Halldór Óli Gunnarsson, Þjóðfræðingur
  13. Leifur Finnbogason, nemi
  14. Egill Hansson, Afgreiðslumaður og nemi
  15. Aðalheiður Jóhannsdóttir, Öryrki
  16. Þráinn Svan Gíslason, Háskólanemi

Norðausturkjördæmi

  1. Einar Aðalsteinn Brynjólfsson, Þingmaður
  2. Guðrún Ágústa Þórdísardóttir, Varaþingmaður
  3. Hrafndís Bára Einarsdóttir, Viðburðarstjóri
  4. Sævar Þór Halldórsson, Landvörður
  5. Margrét Urður Snædal, Prófarkalesari og þýðandi
  6. Sigríður Lára Sigurjónsdóttir, Útgefandi
  7. Hreiðar Eiríksson, Lögfræðingur
  8. Gunnar Ómarsson, Rafvirki
  9. Einar Árni Friðgeirsson, Starfsmaður í stóriðju
  10. Kristrún Ýr Einarsdóttir, Athafnastjóri og nemi
  11. Hans Jónsson, Öryrki
  12. Garðar Valur Hallfreðsson, Forritari
  13. Íris Hrönn Garðarsdóttir, Starfsmaður í stóriðju
  14. Gunnar Rafn Jónsson, Læknir og ellilífeyrisþegi
  15. Sæmundur Gunnar Ámundason, Frumkvöðull
  16. Hugrún Jónsdóttir, Öryrki
  17. Ragnar Davíð Baldvinsson, Framkvæmdastjóri
  18. Margrét Nilsdóttir, Listmálari
  19. Martha Laxdal, Þjóðfélagsfræðingur
  20. Trausti Traustason, Rafmagnsverkfræðingur